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Mheshimiwa Abdalla Mwinyi, Mkuu wa Mkoa wa Mjini 

Magharibi; 

Mhe. Balozi Mdogo wa China, 

Waheshimiwa Makatibu Wakuu;  

Wageni Waalikwa; 

Mabibi na Mabwana. 
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Asalaam Aleykum 

Awali ya yote, nianze hotuba yangu kwa kumshukuru Mwenyezi 

Mungu, Mwingi wa Rehema na utukufu kwa kutuajaalia afya 

njema na uhai tukaweza kukutana katika shughuli yetu hii 

adhimu.  

Ninajisikia faraja na furaha kubwa kuungana nanyi katika hafla hii 

ya ufunguzi rasmi wa jengo jipya la Wizara ya Katiba na Sheria, 

ujenzi ambao umegharamiwa na Serikali yetu ya Mapinduzi kwa 

asilimia mia moja. Hili ni jambo la kujivunia.  

 

Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Kazi ya Ujenzi wa Jengo hili ni matokeo ya mikakati thabiti ya 

Serikali yetu katika kuimarisha mazingira ya utoaji wa huduma 

kwa wananchi wetu. Imeelezwa kuwa jengo hili ni la ghorofa 

saba na lina ghorofa moja ya chini ya ardhi “basement” ambayo 

itatumika kwa ajili ya kuhifadhia kumbukumbu na nyaraka 

mbalimbali za taasisi za Wizara. Tumeambiwa pia kuwa jengo hili 

kwa sasa limekusanya Idara saba; sita za Wizara ya Katiba na 

Sheria na moja ya Wizara ya Ardhi, Makaazi Maji na Nishati; kama 

ifuatazo:-  Idara ya Mipango, Sera na Utafiti; Idara ya Uendeshaji 

na Utumishi; Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana; Wakala wa 

wa Usajili Biashara na Mali; Ofisi ya Mrajis wa Vizazi na Vifo; Ofisi 

ya Msajili wa Hakimiliki, na Ofisi ya Msajili wa Ardhi. Nimeelezwa 

pia kuwa taasisi hizo zina jumla ya wafanyakazi 223 ambao wamo 
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ndani ya jengo hili. Hii ni fikra njema inayosaidia kufanya matumizi 

bora ya ardhi na ifaayo kuendelezwa. Katika kuendeleza fikra hiyo, 

Serikali sasa ina mpango wa kujenga jengo moja kisiwani Pemba 

ambalo litatumiwa na wizara tatu. Imeelezwa pia kuwa jengo hili 

linahudumia watu 200 hadi 450 kwa siku. Ni wazi kuwa 

changamoto zilizotokana na uchakavu na ufinyu wa nafasi za ofisi 

zilizokuwa katika jengo la Mambo Msiige na baadaye jengo la 

zamani la Benki ya Watu wa Zanzibar zimepatiwa ufumbuzi. 

Hakika hii ni hatua nzuri katika juhudi za kutatua kero za 

wananchi. 

 

Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Uzinduzi wa jengo hili unaweka ushahidi mwingine wa maendeleo 

endelevu yaliyoletwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, kwa 

kujenga majengo ya kisasa yenye mvuto na yanayoendana na 

mahitaji ya wakati huu. Vile vile ni utekelezaji wa azma ya Serikali 

yetu ya kuweka mazingira bora ya kufanyia kazi. Azma hii 

imeelezwa bayana katika Mkakati wa Mabadiliko katika Utumishi 

wa Umma, ulioandaliwa mwaka 2010 kupitia Eneo la Pili la 

Kimkakati linaloazimia, pamoja na mambo mengine, kuimarisha 

mazingira ya kufanyia kazi ya watumishi wa umma. Kwa hakika 

mazingira ya jengo hili ni mazuri na yanavutia. Ni matumaini 

yangu kuwa wafanyakazi mliomo kwenye jengo hili mtayatumia 

mazingira bora na huduma za kisasa zilizomo katika jengo kama 
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chachu ya kuimarisha utendaji kazi na hivyo kuleta ufanisi zaidi 

katika kuwahudumia wananchi.   

 

Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Jengo hili nililolizindua leo linaandika historia nyengine ya 

mafanikio yaliyopatikana katika Awamu ya Sita ya Uongozi wa 

Serikali ya Mapinduzi Zanzibar. Sina shaka mtakubaliana nami 

kuwa haiba ya mji wetu wa Zanzibar inaendelea kubadilika kila 

uchao kutokana na kuongezeka kwa majengo yanayovutia likiwemo 

jengo hili. Muonekano wa jengo hili katika Barabara kubwa iendayo 

Uwanja wa Ndege unavutia wengi, wakiwemo wageni wetu 

wanaokuja Zanzibar kwa shughuli mbalimbali na hata Watalii. 

Katika eneo hili la Mazizini tayari yapo majengo ya Serikali yenye 

hadhi ya kileo ambayo ni Wizara ya Elimu, Bodi ya Mapato 

Zanzibar na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu. Nimefurahi kusikia kuwa 

tayari mmeandaa mpango endelevu wa kulitunza jengo hili. Ni 

matumaini yangu kuwa wafanyakazi pamoja na wananchi 

wanaokuja kupata huduma, mtashiriki vyema kulitunza na 

kulienzi jengo hili ili lidumu na liendelee kuwa kivutio cha mji 

wetu. 

Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Haiba ya Jengo hili itakamilika pale ambapo tutalipa jina muafaka 

litakaloweka kumbukumbu nzuri kulingana na matumizi yake. Ni 

kwa mnasaba huo jengo hili tunalipa jina la …….’’. 
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Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Napenda kuchukua fursa hii kuipongeza CRJE-East Africa, 

Kampuni ya Ujenzi wa jengo hili kwa kazi nzuri waliyoifanya. Aidha 

ninawapongeza NEDCO, Mshauri wa Ujenzi wa jengo hili kwa 

usimamizi wao thabiti. Vile vile ninawapongeza Watendaji wa 

Wizara ya Katiba na Sheria pamoja na Wizara, Idara na Taasisi 

mbalimbali za Serikali zilizochangia kufanikisha utekelezaji wa 

mradi huu, kwa kutoa ushauri na maelekezo ya kitaalamu, kila 

yalipohitajika na hatimaye kufikia hatua hii. Hongereni sana.  

Namalizia hotuba yangu kwa kuwakumbusha wananchi wote kwa 

ujumla kuwa zimebakia siku chache tu kuelekea siku ya Uchaguzi 

Mkuu. Kila mwananchi aliyetimiza masharti anatakiwa kwenda 

kupiga kura kuchagua viongozi watakaoongoza nchi yetu kwa 

kipindi cha miaka mitano ijayo. Hii ni fursa adhimu ya 

kidemokrasia inayomuwezesha kila mmoja wetu kushiriki 

kuwaweka madarakani viongozi bora watakaoiletea maendeleo nchi 

yetu. 

Ndugu Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Sina budi kwa mara nyengine kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa 

kutuwezesha kuifanya shughuli yetu hii kwa mafanikio.  

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 


